KIGOMA KUPATA UMEME WA GRIDI APRILI MWAKANI

  • Imeelezwa kuwa, Mkoa wa Kigoma utaanza kupata umeme wa Gridi kuanzia mwezi Aprili mwakani hali itakayopelekea Mkoa huo kupata umeme wa uhakika na Serikali kuokoa fedha zinazotumika kununua mafuta ya kuendeshea mitambo ya umeme kwa sasa.
KIGOMA-1
Mkuu wa Wilaya ya Kibondo, Luis Bura akizungumza na wananchi katika Kijiji cha Rugunga wilayani humo wakati wa hafla ya uwashaji umeme katika Kijiji hicho. Kushoto kwake ni Waziri wa Nishati, Dkt Medard Kalemani.
  • Hayo yalisemwa na Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani katika wakati wa ziara yake ya kukagua kazi ya usambazaji umeme vijijini katika Wilaya ya Kakonko na Kibondo mkoani Kigoma ambapo pia aliwasha umeme katika Kijiji cha Kewe na Rugunga.
  • “ Serikali imeshaanza taratibu za ujenzi kutoka Disemba mwaka jana na njia hiyo ya umeme ya msongo wa kV 132 itajengwa kutokea Tabora kupitia Urambo, kwenda Nguruka mpaka Kidawe wilayani  Kigoma,” alisema Dkt Kalemani
KIGOMA-2
Waziri wa Nishati, Dkt Medard Kalemani akizungumza na wananchi katika Kijiji cha Rugunga wilayani Kibondo, Mkoa wa Kigoma kabla ya kuwasha umeme katika Kijiji hicho.
  • Alisema kuwa, mradi huo wa ujenzi wa njia ya umeme  ambao utagharimu shilingi bilioni 84 utahusisha pia ujenzi wa vituo vitatu vya kupoza umeme.
  • Kuhusu hali ya usambazaji umeme mkoani Kigoma, Dkt Kalemani alisema kuwa, jumla ya vijiji 149 vitapelekewa umeme kupitia mradi wa usambazaji umeme wa Awamu ya Tatu mzunguko wa kwanza.
WAZIRI
Waziri wa Nishati, Dkt Medard Kalemani (wa nne kutoka kulia) akikata utepe kuashiria uwashaji wa umeme katika Kijiji cha Kewe wilayani Kakonko. Wa Tano kutoka kulia ni Kaimu MKuu wa Wilaya ya Kakonko, Luis Bura.
  • Aliongeza kuwa, ili kuongeza kasi ya utekelezaji wa mradi huo wa usambazaji umeme mkoani Kigoma, Serikali imeweka wakandarasi wawili wanaosambaza umeme vijijini ambao ni Urban & Rural na CCCE-Intern.
WATAALAM
Wataalam kutoka Wizara ya Nishati, TANESCO na Wakala wa Nishati Vijijini (REA), wakimsikiliza Waziri wa Nishati, Dkt Medard Kalemani (hayupo pichani) wakati alipokuwa akizungumza na wananchi katika Kijiji cha Kewe wilayani Kakonko.
  • Aidha, alimuagiza mkandarasi wa umeme katika Wilaya ya Kibondo na Kakonko (Urban & Rural) kuhakikisha anamaliza kazi ya usambazaji umeme katika Vijiji vya wilaya hizo ifikapo mwezi Juni mwaka huu.
  • Kwa nyakati tofauti  wananchi katika Vijiji vya Kewe na Rugunga waliishukuru Serikali kwa kuwapelekea nishati ya umeme kwa shilingi 27,000 tu ambayo pia imefika katika Taasisi za umma kama Zahanati na kuboresha  utoaji wa huduma kwa wananchi.

Unaweza kuangalia pia

UUNGANISHAJI UMEME VIJIJINI UENDE SAMBAMBA NA IDADI KUBWA YA KUWAWASHIA WATEJA

Naibu Waziri wa Nishati, Subira Mgalu, amewaagiza Wakandarasi wanaotekeleza Mradi wa Usambazaji Umeme Vijijini(REA) pamoja …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.