UJENZI WA MZANI DAKAWA MKOANI MOROGORO UMEKAMILIKA KWA ASILIMIA 98

  • Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Miundombinu imeishauri Serikali kupitia Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano (Sekta ya Ujenzi), kujenga nyumba za watumishi kwenye mzani mpya unaojengwa Dakawa Mkoani Morogoro ili kuwapunguzia adha wafanyakazi watakaokuwa wakifanya kazi kituoni hapo.
MZANI-1
Naibu Waziri wa Ujenzi, Elias Kwandikwa, akifafanua jambo kwa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Miundombinu kuhusu maendeleo ya ujenzi wa kituo cha Mizani kinachojengwa Dakawa Mkoani Morogoro, wakati kamati hiyo ilipokagua mzani huo. Wa nne kushoto ni Mwenyekiti wa Kamati hiyo Suleiman Kakoso.
  • Akizungumza mara baada ya kukagua mradi huo, Mwenyekiti wa Kamati hiyo Mhe. Moshi Sulemani Kakoso ameipongeza Wizara na kuhakikisha kuwa pamoja na kujengewa nyumba hizo, pia Wizara iwasimamie watumishi wa mzani vizuri ili kuepuka vitendo vya rushwa.
MZANI-2
Mafundi wa Kampuni ya Group Six International wakiendelea na ufungaji wa Kamera katika mzani mpya unaojengwa eneo la Dakawa mkoani Morogoro.
  • “Serikali imetumia fedha nyingi kujenga mzani huu, nawapongeza sana lakini sasa ni muhimu watumishi wa mzani huu wakasimamiwa vyema ili kuepuka vitendo vya rushwa vinavyofanywa na watumishi wasio waaminifu” amesema Mwenyekiti. Kakoso.
  • Mwenyekiti Kakoso, ametoa wito kwa wafanyabiashara wote nchini kuhakikisha wanazingatia sheria za mizani kwa kupakia mizigo isiyozidi kiwango ili kulinda miundombinu ya barabara nchini.
MHANDISI
Mhandisi Mshauri Kasmir Mustapha (kulia), akitoa taarifa kwa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Miundombinu kuhusu maendeleo ya ujenzi wa kituo cha Mizani kinachojengwa Dakawa Mkoani Morogoro, wakati kamati hiyo ilipokagua mzani huo.
  • Kwa upande wake Naibu Waziri wa Ujenzi, Elias Kwandikwa, ameihakikishia Kamati hiyo kuwa Serikali imejipanga kuhakikisha changamoto zote zilizowasilishwa zinatatuliwa mapema ili kuongeza ufanisi.
  • Naibu Waziri huyo ameieleza kamati hiyo kuwa ujenzi wa mzani huo unatarajiwa kukamilika mwishoni mwa mwezi Machi mwaka huu kwa gharama ya zaidi ya shilingi Bilioni 14.
  • Naye Mkuu wa Kitengo cha Usalama na Mazingira kutoka Sekta ya Ujenzi Mhandisi Julius Chambo, amesema ujenzi wa mzani huu unatokana na mzani wa Kihonda kuzidiwa na msongamano wa magari kwa kuwa ni wa upande mmoja.
  • Ameeleza kuwa ukamilikaji wa mzani huu utasaidia kuokoa muda kwa wasafirishaji na kuondosha msongamano uiopo sasa katika mzani wa Kihonda kwani mzania huu utapima tu yale magari yanayoonekana yamezidi uzito tu.

Unaweza kuangalia pia

UKARABATI WA KIVUKO CHA MV. PANGANI II WAKAMILIKA

Oni moja

  1. Sabuni Joseph Feleshi

    Please help me to get more application

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.